Download - Lesson pananakop.pdf
-
7/25/2019 Lesson pananakop.pdf
1/3
Mount Carmel College
Basic Education Department
3200, Baler, Aurora
Malasusing Banghay Aralin sa Filipino 8
PANITIKAN SA PANAHON NG HAPON
I. Layunin
Cognitive:
1.
Natutukoy ang kahulugan ng Haiku at Tanaga.
2.
Napaghahambing ang pagkakaiba at pagkakatulad ng Haiku at
Tanaga.
Affective:
1.
Naipapakita ang kahalagahan ng pag uugnay sa mahahalagang
karanasan na kapupulutan ng aral sa buhay.
Psychomotor:
2.
Nakakalikha ng isang halimbawa ng Haiku at Tanaga.
II. PAKSANG ARALIN - Panitikan sa Panahon ng Hapon (HAIKU at
TANAGA)
Kagamitan: Visual Aid / Flashcard
Sanggunian: Modyul
https://www.haikudeck.com/panitikan-ng-pilipino-sa-panahon-ng-hapon-uncategorized-presentation-mOvvL4mrOO
http://filipino8niwarville.blogspot.com/2014/06/tanaga-at-haiku.html
https://www.haikudeck.com/panitikan-ng-pilipino-sa-panahon-ng-hapon-uncategorized-presentation-mOvvL4mrOOhttps://www.haikudeck.com/panitikan-ng-pilipino-sa-panahon-ng-hapon-uncategorized-presentation-mOvvL4mrOOhttps://www.haikudeck.com/panitikan-ng-pilipino-sa-panahon-ng-hapon-uncategorized-presentation-mOvvL4mrOOhttp://filipino8niwarville.blogspot.com/2014/06/tanaga-at-haiku.htmlhttp://filipino8niwarville.blogspot.com/2014/06/tanaga-at-haiku.htmlhttp://filipino8niwarville.blogspot.com/2014/06/tanaga-at-haiku.htmlhttps://www.haikudeck.com/panitikan-ng-pilipino-sa-panahon-ng-hapon-uncategorized-presentation-mOvvL4mrOOhttps://www.haikudeck.com/panitikan-ng-pilipino-sa-panahon-ng-hapon-uncategorized-presentation-mOvvL4mrOO -
7/25/2019 Lesson pananakop.pdf
2/3
III. PAMAMARAAN
Introduksyon
a.
Pananalangin na pamumunuan ng isang mag-aaral
b.
Pagbati sa mag-aaral ng Magandang Umaga o Hapon.
c.
Pagtatala ng mga lumiban mula sa ulat ng sekretarya ng klase
d.
Balik aral:
e. Pagganyak:
1.
Magbibigay ng gabay na tanong.
Tungkol saan ang pinapaksa ng tula?
Ano ang makukuha ninyong aral mula sa tula.
Paano ninyo maihahalintulad ang nilalaman ng paksa sa
inyong buhay?
2.
Magpapakita ng dalawang halimbawa ng tula ang isa ay haikuat tanaga.
3.
Ipapabasa sa mag aaral. Tatanungin ang mag-aaral batay sa
gabay na tanong.
IV. Interaksyon
a.
Talakayan
1.
Tungkol saan ang pinapaksa ng tula?
2.
Natuklasan ninyo ang paksa ng tula. Ano sa tingin ninyo ang
dahilan bakit tungkol sa kalikasan at mga aral sa buhay ang
pinapaksa ng kanilang tula?
3.
Ano ang iyong napansin sa paraan ng pagkakasulat ng tula?
4.
Batay sa mga binigay ninyong ideya ukol sa paraan ng
pagkakasulat ng tula,
5.
Ang nakikita ninyong halimabawa ng tula ang naging
ambag/kontribusyon ng Hapon sa ating panitikan.
6.
Tutuklasin ng mag aaral ang halimbawa ng Haiku at Tanaga?
7.
Integrasyon
1. Pagpapahalaga:
a.
Maging matatag at matapang sa panahong ng problema.
2. Interdisciplinary/ Sanib-Kaalaman: ESP
-
7/25/2019 Lesson pananakop.pdf
3/3
Paano ninyo maipapakita na kayo ay matatag at matapang
sa panahon ng problema?
3. Paglalahat
a. Paano nagkakaiba at nagkakatulad ang Haiku at Tanaga?
4.
Pagtataya
Gagawa ng isang tanaga at haiku na binubuo ng dalawang
saknong.