alonot.com  · web viewsolves word problems involving subtraction of whole numbers including money...

12
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: Grade Level: I Teacher: File created by Ma’am RHODORA S. BERMUDEZ Learning Area: ALL SUBJECTS Teaching Dates and Time: NOVEMBER 2, 2017 (WEEK 1-DAY1) Quarter: 3 RD QUARTER ESP MTB FILIPINO ARALING PANLIPUNAN MATH MAPEH (Music) ENGLISH 1.Layunin A. Pamantayang Pang-Nilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan, kapayapaan at kalinisan sa loob ng tahanan at paaralan Naipakikita ang pagmamahal sa pagbasa sa pamamagitan ng pakikinig sa kwento. Nakapakikinig na mabuti sa binasang kwento. Naibibigay ang kahulugan ng mga salita sa pamamagitan ng mga larawan, pagpapahiwatig, at pagsasakilos. Nakikilahok sa talakayan pagkatapos ng kwentong napakinggan. Nababalikan ang mga detalye sa kwentong nabasa o narinig. Nakikibahagi sa pagkanta ng “Ako ay may Lobo” Nailalarawan ang sarili; naibabahagi sa iba ang mga pangsariling hilig at gusto. Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral Solves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy. K- analyze word problems involving subtraction of whole numbers by telling what is asked in the problem. U- identify the first step in solving problems P/S – give the value of sharing. Demonstrates understanding of the basic concepts of timbre Oral Language: Listen and Share about oneself and others Phonological Awareness: Recognize that sentences are made up of words. Listening Comprehension: Listen & share about oneself Grammar: Recognize, identify, give examples of naming words (people) B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang MT1OL-IIIa-i-6.2 Natutukoy ang mga Ang mag-aaral ay… The learner . . . The

Upload: vucong

Post on 23-Aug-2019

212 views

Category:

Documents


0 download

TRANSCRIPT

Page 1: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

GRADES 1 to 12DAILY LESSON LOG

School: Grade Level: ITeacher: File created by Ma’am RHODORA S. BERMUDEZ Learning Area: ALL SUBJECTS

Teaching Dates and Time: NOVEMBER 2, 2017 (WEEK 1-DAY1) Quarter: 3RD QUARTER

ESP MTB FILIPINO ARALING PANLIPUNAN

MATH MAPEH (Music)

ENGLISH

1.LayuninA. Pamantayang Pang-Nilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan, kapayapaan at kalinisan sa loob ng tahanan at paaralan

Naipakikita ang pagmamahal sa pagbasa sa pamamagitan ng pakikinig sa kwento.Nakapakikinig na mabuti sa binasang kwento.Naibibigay ang kahulugan ng mga salita sa pamamagitan ng mga larawan, pagpapahiwatig, at pagsasakilos.Nakikilahok sa talakayan pagkatapos ng

kwentong napakinggan.

Nababalikan ang mga detalye sa kwentong nabasa o narinig.

Nakikibahagi sa pagkanta ng “Ako ay may Lobo”

Nailalarawan ang sarili; naibabahagi sa iba ang mga pangsariling hilig at gusto.

Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral

Solves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy.K- analyze word problems involving subtraction of whole numbers by telling what is asked in the problem.

U- identify the first step in solving problems

P/S – give the value of sharing.

Demonstrates understanding of the basic concepts of timbre

Oral Language: Listen and Share about oneself and othersPhonological Awareness: Recognize that sentences are made up of words.Listening Comprehension: Listen & share about oneselfGrammar: Recognize, identify, give examples of naming words (people)

B. Pamantayan saPagganap

Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang tinatamasa

MT1OL-IIIa-i-6.2 Participate actively in class discussions on familiar topics. MT1OL-IIIa-i-1.3 Talk about family, friends, and school using descriptive words.

Natutukoy ang mga salitang nagsasabi ng posisyon ng isang bagay.

Ang mag-aaral ay… buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa sariling paaralan

The learner . . . demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money

The learner . . . distinguishes accurately the different sources of sounds heard and be able to produce a variety of timbres

The learner… demonstrates understanding of familiar words used to communicate personal experiences, ideas, thoughts, actions, and feelings

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto:

Isulat ang code ng bawat kasanayan

EsP1PPP- IIIa – 1 Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagiging masunurin

MT1C-IIIa-e-1.3 Express ideas through phrases, sentences or longer texts using both invented and

Natutukoy kung magkakatugma o hindi ang isang pares ng salita.

AP1PAA-IIIa-1 Nasasabi ang mga batayang impormasyon tungkol sa sariling

The learner . . . is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100

The learner . . . identifies the source of sounds MU1TB-IIIa-1

EN1OL-IIIa-b – 1.17 Talk about oneself

and one’s family

Page 2: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

at magalang tulad ng: pagsagot kaagad kapag tinatawag ng kasapi ng pamilya

conventional spelling. MT1F-IIIa-IVi-1.3 Read grade 1 level words, phrases, sentences, and short paragraph/story with proper expression.

paaralan: pangalan nito (at bakit ipinangalan ang paaralan sa taong ito), lokasyon, mga bahagi nito, taon ng pagkakatatag at ilang taon na ito, at mga pangalan ng gusali o silid (at bakit ipinangalan sa mga taong ito)

including money in mathematical problems and real- life situations.

M1NS-IIg-32.2 visualizes, represents, and solves routine and non-routine problems involving subtraction of whole numbers

including money with minuends up to 99 with and without regrouping using appropriate problem solving strategies and tools. .

1.1 wind, wave, swaying of the trees, animal sounds, sounds produced by machines, transportation, through body movements

II. Nilalaman Kagamitang Panturo

A. Sanggunian:1. Mga pahina sa Gabay ngGuro TG.p.2-4

Gabay ng Guro pah. 37 K-12 Curriculum Guide in Mathematics I p. 12Lesson Guide in Elem. Mathematics I pp. 213-216

K-12 Curriculum Guide p. 12

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

Ref. K-12 Curriculum Guide in English I p. 3

3. Mga pahina sa Teksbuk4. Karagdagang Kagamitanmula sa portal ng learningCode.

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

B. Iba pang KagamitangPanturo

II. PamamaraanA. Balik-Aral sa Ano sa inyong palagay Ipaunawa ang Saan makikita ang Laro: Pahulaan : Ano Flashcards drill on basic Sabihin kung cut-out of a boy and a

Page 3: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

ang kahulugan ng

pagiging masunurin?

kahulugan ng mga salitang:

pilyo, tinutukso, uusad-usad, kapintasan

inyong higaan sa inyong tahanan?

ito?

Bahagi ito ng ng tahanan kung saan: - tinatanggap ang

ating mga panauhin? - Dito niluluto ang pagkain ng mag- anak. - Natutulog. -Naliligo

subtraction facts

mababa o matinis na tunog

ang naliklikha ng bawat bagay:

1. bell2. pito3. huni ng baka4. huni ng sirena5. tunog ng biyolin

girl

B. Paghahabi ng layunin ngaralin.

Ano-ano ang kahalagahan ng pagiging masunurin sa mga magulang at sa

iba pang nakatatanda sa tahanan?

Awit: Paru-parong BukidParu-parong bukid

Na lilipad-lipad

Sa gitna ng daan papaga-pagaspas

Sang bara ang tapis,Sang dangkal ang manggasAng sayang de kola’ySang piyesa ang sayad.May payneta pa siya uy!May suklay pa man din uy!Lagwas de ejuete ang palalabasinHaharap sa altar at mananalaminAt saka lalakad nang pakendeng-kendeng.

Mayroon ka bang paboritong bagay

Ano ito? Saan mo ito itinatago?

Anu-anong paghahanda ang inyong ginagawa

bago pumasok sa paaralan?

What is you favorite fruit?

What should you do before you eatthe fruit? Why?

C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong aralin.

Sa anong paraan mo maipakikita ang iyong pagiging

masunurin sa inyong

Bakit laging tinutukso ng bubuyog ang uod?

Sabihin ngayong araw ay aawitin natin ang isang awit tungkol sa isang

bata at sa paborito

niyang bagay.

Itanong: Ano ang dapat mong malaman tungkol sa iyong paaralan?

Conduct a game: (Boys VS. Girls) If I raise my right hand. All boys will stand. If I raise my left hand.

Page 4: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

tahanan? All girls will stand.If I raise my both arms all of you will stand.Anyone who can’t follow the direction will be out of the group .The group who will have the most number of members to stay will be the winner.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng

bagong kasanayan #1

Tanungin ang mga bata kung bakit kaya maraming mata ang pinya bago basahin sa kanila ang Alamat ng

Pinya. Ipaalala ang tamang gawi sa pakikinig.

Pagbasa ng Guro sa kwento.

“ Ang Uod at Bubuyog”

May pilyong bubuyog na nakadapo sa orchid.Tinutukso siya ng isang uod. Pakinggan ninyo sila.

B Bubuyog: Hoy, uod na uusadusad. Bakit ang pangit-pangit mo?

Napakataba mo pa.Uod: Talagang pangit at mataba ako. Ano ang magagawa ko?

Bubuyog: Tigilan mo na ang pagkain ng mga berdeng dahon.

Halika, lumipad kana sa paligid. Hindi sumagot ang uod. Lumayo ito

Lumipas ang ilang

Pag-awit ng mga bata.Ako ay may LoboAko ay may LoboLumipad sa langitDi ko na nakita

Pumutok nap ala.Sayang ang pera koBinili ng loboSa pagkain sanaNabusog pa ako.

Iparinig ang kwento: Pasukan na Naman “Hoy, Tonton! Saan ka pupunta? ang tanong ni Doni. Kina

Bong at Lita. Pupunta kami sa paaralan,” ang sagot ni Tonton. “Pasukan na! Halika, sumabay ka na!Sasabay rin ang mga kalaro ko, e.

Sina Dino, Joy at Greggy.“Isama mo na rin ang mga kaibigan mo.”“Sino? Sina Paul, Leo at Alma?” ang tanong ni Doni.“Oo, halina. Tawagin mo na sila. Sabay-sabay na tayo.Tayo na sa paaralan. Pasukan na.

There are 45 bananas in a tray for sale. The grade 1 pupils bought 23

bananas. How many bananas were left in the tray?What is the fruit mentioned in the problem?How many bananas were there in the tray?

How many bananas were bought by the grade 1 pupils?What is asked in the problem?Call a pupil to underline what is asked in the problem.Let the whole class red what is asked in the problem.

Punong-puno ng iba‘t ibang uri ng tunog ang ating mundo. Ang mga tunog mula sa makina, kalikasan,

at gawa ng tao ang halimbawa nito. Simulan sa mga tunog na kaya nating gawin. Gaano ka kahusay kumilala ng boses ng iyong katabi, ng iyong guro, at ng

iyong mga kamag-aral?

Show picture of a popular cartoon character.(Optional)

Ask: Children, do you know who’s in this picture? What is his/her name?

Page 5: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

araw.Bubuyog: Nasaan na kaya si Uod? Bakit kaya nawala siya? Walang anu-ano ay …

Paru-paro: Kaibigangbubuyog, tingnan mo ako. Kilala mo pa ba ako?

Bubuyog: Paano mo ako nakilala?

Paru-paro: Ako ang pangit at matabang uod na

tinukso mo. Tingnan mo ako ngayon.

Bubuyog: Napakagnada mo! Patawarin mo ako. Sa susunod, igagalang ko na ang kapintasan ng iba.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #2

Talakayin ang kuwentong kanilang napakinggan. a. Bakit maraming mata ang pinya?

b. Ano ang aral na iyong natutunan sa alamat na ito?

Saan nakadapo ang bubuyog?Ano ang masasabi mo sa uod?Bakit tumaba ang uod?Sino ang humingi ng tawad?Ano ang natutuhan mo sa kwento?

Gamit ang tunay na lobo. Ipatong ito sa mesa. Sabihin: Ang lobo ay nasa ibabaw ng mesa.

Nasaan ang lobo?Gamitin ang batayang

pangungusap:Nasa _____ang lobo.

. Pagtalakay: a. Tungkol saan ang kwento? b. Saan patungo ang mga bata? c. Ano ang gagawin nila sa paaralan? d. Nabanggit ba ang pangalan ng paaralan ng mga bata? e. Ikaw, ano ang alam mo sa iyong paaralan?

Read the word problems and underline what is asked.a. . Carlos has 78 balls. He gave 21 to his brother. How many brothers were left?b. Myra has 68 mangoes. She shared 32 mangoes to her friends. How many mangoes were left?

Iguhit ang mga bagay na unang pumasok sa iyong isip sa sagutang papel nang marinig ang awit ng iyong kamag-aral. Kamag-aral 1: _____Kamag-aral 2: _____Kamag-aral 3:_____

Page 6: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

Alam mo ba ang pangalan ng iyong paaralan?

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment)

Prepare a puppet show. (Use old socks)Listen to this dialog: Girl: Good morning. My name is Tita Santos. What is your name?

Boy: Good morning. My name is Lito Alonzo.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Gawain Matapos Bumasa:1. Ipasakilos ang ilang mga mahahalagang bahagi ng kwento.2.Ipaguhit ang nagugustuhan nilang tauhan sa kwento.

Ipagaya sa sulatang papel ang pangalan ng paaralan sa mga bata.Bigyang-pansin ang tamang baybay at paggamit ng malaking titik.

Do this: Draw 32 balls. Color the 12 balls red and the rest of the balls blue.Answer: How many red balls are there?_____ How many blue balls are there?____ Which is more? Red balls or blue balls? ___

Which is less? Red balls or blue balls?___

Pare-pareho ba ang iginuhit mo nang marinig mo ang boses ng iyong mga kamag-aral? Bakit? Bakit hindi?

Call the children individually to complete this pattern.My name is _____________.What is your name?________________

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:Maipapakita natin ang iba’t-ibang paraan ng pagiging masunurin at magalang kung tayo ay sasagot kaagad kapag tinatawag ng kasapi ng pamilya.

Ipaawit ang” Ang Lobo” nang pangkatan.

Saan ka nag-aaral?Bakit mahalaga na malaman mo ang pangalan ng iyong paaralan?

Tandaan: Ang pangalan ang aking paaralan ay _______________________________________

What is the first step in analyzing a word problem?Remember:The first step in problem solving is to know:What is asked?

Puno ng kakaiba at kawili-wiling tunog ang ating mundo. May sariling tunog ang bawat bagay. Ito ang dahilan kaya ang boses mo ay iba sa boses ng iyong kapatid at mga kamag-aral. Sa musika, timbre ang tawag sa kagandahan at

pagkakaiba ng tunog. Ito ang nagbibigay sa iyong boses ng

Page 7: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

natatanging kalidad.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung ang bata at sumasagot agad sa utos ng magulang.___1. Si Alma na palaging sumusunod s autos.___2. Si John na nagbibingibingihan kapag tinatawag ng tatay.___3. SI Hana na agad sumasagot kapag tinatawag

Balikan ang mga detalye sa kwentong narinig. Ikahon ang wastong salita.

1. Laging tinutukso ni Bubuyog si ( Linta, Manok, Uod, Bulate)

2. Nakadapo ang uod sa ( gumamela, rosas, orchid, sampaguita)

3. Kumakain si Uod ng ( bulate, kulisap, dahon, bulaklak)

4. Makalipas ang ilang araw , si Uod ay nagging

( ahas, sawa, salagubang, paru-paro)

5. Nagsisi si Bubuyog sa laging panunukso kay Uod. Humingi siya ng ( pera, pagkain, tawad, damit)

Ang lobo sa iba’t ibang lugar at ipatukoy ito sa mga bata.Nasa _____ang lobo.

Tawaging isa-isa ang mga bata. Ipasabi ang kumpletong pangalan ng kanilang paaralan.

Encircle the letter of the correct answer.1. Mother has 36 chicos. She gave 21 chicos to her friend. How many chicos were left to mother? What is asked in the problem? a.number of chicosb. number of chicos given to her friendc. number of chicos left2. Susan collected 48 marbles. Her brother got 25 of them. How many marbles were left to her? What is asked? a.number of marbles left b.number of marbles Susana has. c. number of marbles her brother got.

Gayahin ang iba‘t ibang timbre ng tunog ng mga hayop o bagay sa sumusunod na larawan.

Call pupils by pairs to do this exercise. What do the children say? Complete the sentences.I am __________.Who are you?I am _____________.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Ayusin ayon sa pagkakasunod-sunod. Lagyan ng bilang 1-5.___Kumain ng mga dahon ang uod.___Naging paru-paro ang uod.___Nawala ang uod.___Tinukso ng bubuyog ang uod.___Humingi ng tawad ang uod.

Iguhit ang isa sa mga bagay na paborito mo.

Kulayan ito.

Buuin at isaluo:Ako ay nag-aaralan sa ___________________.Ipinagmamalaki ko ang aking paaralan.

Know what is asked in this problem. Aling Nena baked 67 cookies. She gave 45 to her children. How many cookies were to her?What is asked?__________________________

What is the first thing you should tell about yourself?Remember: A person has a name. You should be proud of your name.

Page 8: alonot.com  · Web viewSolves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy

IV. Mga TalaV. PagninilayA.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

B.Bilang ng mag-aaral na ngangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

___Yes ___No____ of Learners who caught up the lesson

___Yes ___No____ of Learners who caught up the lesson

___Yes ___No____ of Learners who caught up the lesson

___Yes ___No____ of Learners who caught up the lesson

___Yes ___No____ of Learners who caught up the lesson

___Yes ___No____ of Learners who caught up the lesson

___Yes ___No____ of Learners who caught up the lesson

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

___ of Learners who continue to require remediation

___ of Learners who continue to require remediation

___ of Learners who continue to require remediation

___ of Learners who continue to require remediation

___ of Learners who continue to require remediation

___ of Learners who continue to require remediation

___ of Learners who continue to require remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

Strategies used that work well:___ Group collaboration___ Games___ Solving Puzzles/Jigsaw___ Answering preliminary activities/exercises___ Carousel___ Diads___ Think-Pair-Share (TPS)___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories___ Differentiated Instruction___ Role Playing/Drama___ Discovery Method___ Lecture MethodWhy?___ Complete IMs___ Availability of Materials___ Pupils’ eagerness to learn___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

Strategies used that work well:___ Group collaboration___ Games___ Solving Puzzles/Jigsaw___ Answering preliminary activities/exercises___ Carousel___ Diads___ Think-Pair-Share (TPS)___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories___ Differentiated Instruction___ Role Playing/Drama___ Discovery Method___ Lecture MethodWhy?___ Complete IMs___ Availability of Materials___ Pupils’ eagerness to learn___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

Strategies used that work well:___ Group collaboration___ Games___ Solving Puzzles/Jigsaw___ Answering preliminary activities/exercises___ Carousel___ Diads___ Think-Pair-Share (TPS)___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories___ Differentiated Instruction___ Role Playing/Drama___ Discovery Method___ Lecture MethodWhy?___ Complete IMs___ Availability of Materials___ Pupils’ eagerness to learn___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

Strategies used that work well:___ Group collaboration___ Games___ Solving Puzzles/Jigsaw___ Answering preliminary activities/exercises___ Carousel___ Diads___ Think-Pair-Share (TPS)___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories___ Differentiated Instruction___ Role Playing/Drama___ Discovery Method___ Lecture MethodWhy?___ Complete IMs___ Availability of Materials___ Pupils’ eagerness to learn___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

Strategies used that work well:___ Group collaboration___ Games___ Solving Puzzles/Jigsaw___ Answering preliminary activities/exercises___ Carousel___ Diads___ Think-Pair-Share (TPS)___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories___ Differentiated Instruction___ Role Playing/Drama___ Discovery Method___ Lecture MethodWhy?___ Complete IMs___ Availability of Materials___ Pupils’ eagerness to learn___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

Strategies used that work well:___ Group collaboration___ Games___ Solving Puzzles/Jigsaw___ Answering preliminary activities/exercises___ Carousel___ Diads___ Think-Pair-Share (TPS)___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories___ Differentiated Instruction___ Role Playing/Drama___ Discovery Method___ Lecture MethodWhy?___ Complete IMs___ Availability of Materials___ Pupils’ eagerness to learn___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

Strategies used that work well:___ Group collaboration___ Games___ Solving Puzzles/Jigsaw___ Answering preliminary activities/exercises___ Carousel___ Diads___ Think-Pair-Share (TPS)___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories___ Differentiated Instruction___ Role Playing/Drama___ Discovery Method___ Lecture MethodWhy?___ Complete IMs___ Availability of Materials___ Pupils’ eagerness to learn___ Group member’s Cooperation in doing their tasks